![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/285297246_5606242306075336_6873156393018871904_n-1024x768.jpg)
![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/285337703_5606242732741960_8295523768153581286_n-1024x768.jpg)
![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/285243365_5606242532741980_1623840011583793938_n-1024x768.jpg)
![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/285311594_5606242369408663_5833953585770830921_n-1024x768.jpg)
ผศ.ดร.พิรภพ จันทร์แสนตอ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ คณะวิทยาการจัดการ พร้อมด้วย อ.ดร.บัณฑิต บุษบา ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการและสารสนเทศ และ อ.ดร.อารยา อริยา อาจารย์ประจำสาขาวิชาบริหารธุรกิจ ร่วมเป็นวิทยากรโครงการส่งเสริมและพัฒนาผลิตภัณฑ์ชุมชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 เมื่อวันที่ 13 มิถุนายน 2565 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลบ่อแฮ้ว อำเภอเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง
การจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับสินค้าในชุมชน ให้ประชาชนได้มีความรู้ความเข้าใจในการพัฒนาคุณภาพผลิตภัณฑ์ เข้าใจในการดำเนินงาน การส่งเสริมการขายในยุคตลาดออนไลน์ และนำมาประยุกต์ใช้กับผลิตภัณฑ์อย่างถูกต้องเหมาะสม ซึ่งถือได้ว่าเป็นการเตรียมความพร้อมและปรับปรุงผลิตภัณฑ์ชุมชนให้ได้รับรองมาตรฐานจากหน่วยงานต่าง ๆ และเป็นการส่งเสริมการรวมกลุ่ม การสร้างเครือข่ายผลิตภัณฑ์ชุมชนอีกด้วย