![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/240470037_203957991790430_2873648365884640163_n.jpg)
![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/240515498_203958495123713_2496747365742397081_n.jpg)
![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/238467619_203958368457059_1206057654022914456_n.jpg)
![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/240445259_203958008457095_941508554200279689_n.jpg)
เมื่อวันที่ 20 สิงหาคม 2564 ผศ.เบญจวรรณ เลาลลิต ผู้จัดการประจำตำบลลี้ พร้อมด้วย คณะทีมงาน U2T มร.ลป. ตำบลลี้ และวิสาหกิจชุมชนคนพอเพียงแวนนาริน ได้ร่วมกันทำกิจกรรมประกอบและติดตั้งกระชังเลี้ยงปลาดุก ณ บ้านแวนนาริน ตำบลลี้ อำเภอลี้ จังหวัดลำพูน
การจัดทำกิจกรรมในครั้งนี้ เป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้เสริมสร้างอาชีพให้กับบุคคลในชุมชน และพัฒนาการเลี้ยงปลา โดยใช้ท่อ PVC เป็นโครงสร้าง เป็นแนวทางการเสริมสร้างอาชีพ สำหรับผู้ที่อยากมีรายได้เพิ่ม แต่มีพื้นที่ทางการเกษตรเล็กน้อยก็สามารถจัดทำได้