![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/290776175_5652933374739562_5366140841238983483_n-1024x768.jpg)
![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/290923811_5652930891406477_436161723950260437_n-1024x768.jpg)
![](https://ms.lpru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/291061187_5652933638072869_2486758694953351026_n-1024x768.jpg)
LPRU News : เมื่อวันที่ 29 มิถุนายน 2565 นักศึกษาสาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปาง ร่วมกับ สมาคมสเปเชียลโอลิมปิคแห่งประเทศไทย จัดกิจกรรมแบ่งปันรอยยิ้ม ณ ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดลำปาง
กิจกรรมดังกล่าว นักศึกษาสาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ ได้จัดทำสื่อแอนิเมชั่น 2 มิติ ( 2D Animation Media) พร้อมมอบให้กับทางศูนย์ฯ เพื่อใช้ในการเรียนรู้เพื่อเสริมทักษะ และทำกิจกรรมนันทนาการร่วมกับน้องๆ โดยมีอาจารย์ชมัยพร กาญจนพันธุ์ ประธานสาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ ผู้รับผิดชอบโครงการ ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้